09/03/2025
7 Ga Maris, 2025
Gwamna Inuwa Ya gana da masu hannu da shuni na tsangoyi na Jihar Gombe don Iftar
.. Ya Sanar da Gina Sabbin Cibiyoyin Kiwon Lafiya 114 a Fadin Kananan Hukumomi 11
.. “Muna Alfahari da Shugabancinka” – ‘Yan Majalisa ga Gwamnan Gombe
Gwamnan Jihar Gombe, Muhammadu Inuwa Yahaya, CON, ya karɓi bakuncin mambobin Majalisar Dokoki ta Jihar Gombe a wajen wani biki na musamman na buɗe-baki (Iftar) da aka gudanar a Sabon Banquet Hall na Fadar Gwamnati, Gombe.
Wannan taro na iftar, wanda ya zama al’ada ga Gwamnan a lokacin azumin Ramadan, na da nufin ƙarfafa kyakkyawar dangantaka tsakanin ɓangaren zartarwa da majalisa.
Gwamna Inuwa Yahaya ya yi amfani da damar wajen nazarin kyakkyawar dangantakar da ke tsakanin waɗannan sassa biyu na gwamnati, yana mai cewa ci gaban da gwamnatinsa ta samu a cikin shekaru 6 da s**a gabata ba zai yiwu ba ba tare da goyon bayan majalisar ba.
“Ina matuƙar gamsuwa da kyakkyawar alakar da ke tsakanin ɓangaren da nake jagoranta da majalisar dokoki. Ina alfahari da wannan Majalisa ta 7. A ganina, ba mu da ‘yan adawa a majalisar dokoki idan batun ci gaban Jihar Gombe ne. Duk lokacin da muke bukatar goyon bayan majalisa don aiwatar da manufofi ko shirye-shiryen da za su inganta jihar Gombe, kuna goyon bayan hakan domin amfanin al’umma ba tare da la’akari da jam’iyyar siyasa ba,” in ji Gwamna Inuwa Yahaya.
“Wannan fahimta da haɗin kai da ke tsakaninmu abin a yaba ne, kuma wannan ne daidai abinda muke bukata don ci gaban jiharmu. A wajena, babban burina shine barin Jihar Gombe a matsayin wuri da ya fi na da kyau. Wannan ne dalilin da ya sa na ci gaba da kiran mu da mu ajiye bambance-bambancen siyasa a gefe, mu rungumi siyasar ci gaba, siyasa da ke mai da hankali kan ayyukan raya ƙasa, hidimar al’umma da jin daɗin jama’a,” in ji shi.
Gwamnan ya kuma sanar da ‘yan majalisa da al’ummar Jihar Gombe cewa gwamnatinsa za ta gina ƙarin Cibiyoyin Kiwon Lafiya (PHCs) guda 114 a faɗin jihar, yana mai cewa:
“A cikin ƙoƙarinmu na ci gaba da inganta fannin kiwon lafiya da kusantar da ingantaccen kiwo ga al’umma, za mu gina ƙarin cibiyoyin kiwon lafiya guda 114, ɗaya a kowace gunduma a faɗin jihar. Wannan mataki ne na da gangan domin ƙarfafa nasarorin da muka samu, tare da tabbatar da cewa kowane ɗan jihar, duk inda yake, yana da damar samun asibiti na kusa da shi don kula da lafiyarsa.”
A nasa jawabin a madadin ‘yan majalisa 24, Kakakin Majalisar Dokoki ta Jihar Gombe, Rt. Hon. Abubakar Mohammed Luggerewo, ya yaba wa Gwamna Inuwa Yahaya bisa kyakkyawan shugabanci da ƙwazon da yake nunawa wajen ci gaban jihar.
“Mai Girma Gwamna, muna godiya da wannan karamci da ka nuna mana. Yana da matuƙar muhimmanci a gare mu mu kasance tare da kai a wannan Iftar. Muna alfahari da jagorancinka da kuma irin jajircewarka wajen ci gaban Jihar Gombe.
Muna yaba wa gudunmawar da kake bai wa mazabunmu daban-daban. Ka aiwatar da ayyuka da dama a lungu da saƙo na mazabunmu. Kuma ina mai tabbatar maka cewa Majalisa za ta ci gaba da goyon bayan wannan gwamnati, tare da tabbatar maka da biyayyarmu,” in ji Kakakin Majalisar.
Ya kuma jinjinawa Gwamnan bisa kyautar kayan tallafi da aka rabawa al’ummar Jihar Gombe a wannan watan na Ramadan a faɗin gundumomi 114 na ƙananan hukumomi 11, yana mai cewa wannan kyakkyawan aiki ya taimaka matuƙa ga rayuwar al’umma, musamman ma mabukata.
A baya-bayan nan, Shugaban Ma’aikatan Fadar Gwamnati, Alhaji Abubakar Inuwa Kari, ya tarbi ‘yan majalisar, inda ya bayyana cewa wannan shine Iftar na farko da Gwamnan ya karɓi bakuncin jama’a tun bayan fara azumin bana, kuma hakan ya nuna girman darajar da yake bai wa ‘yan majalisar, yana mai roƙonsu da su ci gaba da mara masa baya domin ci gaban Jihar Gombe.
Gwamna Inuwa Yahaya ya samu rakiyar Mataimakinsa, Manassah Daniel Jatau, Ph.D, Shugaban Jam’iyyar APC na Jiha, Mista Nitte K. Amangal, Sakataren Gwamnatin Jiha, Farfesa Ibrahim Abubakar Njodi, da wasu manyan jami’an
https://fouleechoapo.net/4/9054360