
22/08/2025
JIHAR Katsina Jihar Katsina: Ƙasar Tarihi, Al’adu da Albarka Daga Bilal Abdul Yanga Gabatarwa Jihar Katsina tana daga cikin jihohin arewa maso yammacin Najeriya wadda aka fi sani da “Home of Hospitality” ko “Ƙasar Karɓar Baƙi.” Katsina ba wai kawai wuri ne da ake zaune ba, amma gida ce ta tarihin Hausa, cibiyar ilimi tun ƙarni da ƙarni, da kuma ƙasar noma, kasuwanci, da albarkatun ma’adinai da duwatsu masu daraja....
JIHAR Katsina Jihar Katsina: Ƙasar Tarihi, Al’adu da Albarka Daga Bilal Abdul Yanga Gabatarwa Jihar Katsina tana daga cikin jihohin arewa maso yammacin Najeriya wadda aka fi sani da “Home of Hospit…