26/08/2025
Ranar Hausa ta duniya.
Tuesday, 26 August.
🌿 Karin Magana 30 Masu Hikima
1. Komai nisan dare, gari zai waye.
👉 Babu wahala da ta dawwama.
2. Rana dubu ta barawo, rana ɗaya ta mai kaya.
👉 Duk mugunta tana da iyaka.
3. Gani ya kori ji.
👉 Idan ka gani da idonka ya fi labari ƙarfi.
4. Komai ƙanƙantar ƙarya, gaskiya ta fi.
👉 Gaskiya ita ce ginshikin duk al’amura.
5. Mai hakuri yakan dafa dutse ya sha romonsa.
👉 Hakuri yana kawo nasara.
6. Abin da ka shuka shi za ka girba.
👉 Rayuwa tana biyan mutum daidai da ayyukansa.
7. Babu wata hanya mai sauƙi zuwa ga nasara.
👉 Aiki da ƙoƙari suke kawo ci gaba.
8. Ba a maganin yunwa da magana.
👉 Aiki ya fi surutu muhimmanci.
9. Idan aka ce maka ka yi tunani, ba don ka daina ba ne.
👉 Ana nufin ka gyara kafin ka ci gaba.
10. Idan ka ga kura, ka tuna da jeji.
👉 Kowace al’amari tana da tushe.
11. Hannu ɗaya ba ya ɗaukar jinka.
👉 Haɗin kai shi ke kawo ƙarfi.
12. Mai hankali yakan ji ɗaya, ya fahimci goma.
👉 Wayayye yana gane zurfin magana.
13. Komai tsawon tafiya, ana isa.
👉 Duk wahala tana da ƙarshen ta.
14. Ƙarya bata daɗewa, gaskiya ce ke dawwama.
👉 Duk inda ƙarya ta kai, gaskiya zata bayyana.
15. Ƙaramar ƙuya ta fi babban biri tsalle.
👉 Karami zai iya yin abin da babba bai iya ba.
16. In ka shiga rijiya saboda ruwa, ka tuna fita da wuya.
👉 Ka yi tunani kafin ka aikata abu.
17. Idan ka ji ana ta harbi, to akwai abin da ake nema.
👉 Duk abin da ake yi, akwai dalilinsa.
18. Ba a tsallake rijiya sai da ruwa.
👉 A duk inda ake ƙoƙari, akwai abin nema.
19. In ka ci amanar kowa, naka ba zai tsira ba.
👉 Duk wanda ya cutar da wani, nasa zai dawo.
20. Komai nisan hanya, ana dawowa gida.
👉 Mutum zai dawo inda ya fito, komai ya yi.
21. Ƙasa ba ta raina ruwa.
👉 Duk wanda ya yi ƙoƙari, ba a wulaƙanta shi.
22. Idan baka da hakuri, ba za ka ci moriyar duniya ba.
👉 Hakuri shi ne makamin rayuwa.
23. Komai ɗan ƙarami, yana da muhimmanci.
👉 Kada a raina abu ko mutum.
24. Baki ɗaya ba ya hana shigar toka.
👉 Duk wanda ya yi shiru, bai hana abin da ke faruwa ba.
25. Tsuntsu ɗaya baya kawo damina.
👉 Abu ɗaya baya isa ya sauya dukkan al’amura.
26. Idan ruwa ya ƙi fita, sai ya haifar da ɗigon jini.
👉 Rashin warware matsala yana iya kawo haɗari.
27. Duniya tamkar ƙaho ce, kowa ya riƙe nasa.
👉 Kowa da jarabawar da ta rataya a kansa.
28. Idan ƙasa ta ƙi, ruwa ya ƙi, me zai haifar?
👉 Rashin haɗin kai baya kawo ci gaba.
29. In baka san gaba ba, ka tambayi baya.
👉 Tarihi yana koya mana darasi.
30. Babu wuya a wajen mai niyya.
👉 Duk mai zuciya da ƙoƙari, zai cimma burinsa.