03/04/2026
*SANARWA*
*Sarkin Yakin Larabcin Ƙasar Hausa (ABU HISHAM)*
Assalamu Alaikum wa Rahmatullahi wa Barakatuhu,
Al’umma da masu ruwa da tsaki a harkokin ilimi da bunƙasa harshen Larabci a ƙasar Hausa na sanar da cewa, bayan cikakken nazari da tuntuba tsakanin malamai, shugabanni, da wakilan al’umma, an cimma matsaya ta bai wa **Abu Hisham** sarautar **Sarkin Yakin Larabcin Ƙasar Hausa**.
Wannan zaɓi ya samo asali ne daga irin gagarumar gudummawar da ya bayar tsawon lokaci wajen haɓaka harshen Larabci da al’adunsa, tare da ƙoƙarinsa na haɗa kan al’umma ta fuskar ilimi da fahimtar juna.
Abu Hisham shi ne jagoran *muntadar Munawwa’atul Arab*, wadda ke taka muhimmiyar rawa wajen bunƙasa harshen Larabci da al’adunsa a tsakanin matasa. Haka kuma, shi ne ke jagorantar shirye-shiryen *World Arabic* da ake gudanarwa a kowace shekara—wanda ya zama wata muhimmiyar dama ga matasa wajen nuna ƙwarewa da basira a wannan fanni.
Dangane da haka, al’umma sun ga dacewar ɗora masa wannan babbar amana, domin ya ci gaba da jagorantar wannan tafiya ta ilimi, haɗin kai, da cigaban al’adu.
Haka kuma, ana sanar da cewa za a ci gaba da tuntuba da hukumomi da masu ruwa da tsaki domin tabbatar da wannan sarauta a hukumance. Za a sanar da jama’a a nan gaba game da ranar da za a gudanar da bikin nadin sarautar.
Muna roƙon Allah Maɗaukakin Sarki Ya ba shi ikon sauke wannan nauyi, Ya kuma sanya alheri da ci gaba a cikin wannan al’amari.
Wassalamu Alaikum wa Rahmatullahi wa Barakatuhu.
*An fitar da wannan sanarwa ne daga bakin al’umma da masu ruwa da tsaki a harkokin Larabci a ƙasar Hausa.*
https://whatsapp.com/channel/0029VbCLtAq65yDD5LULiV0d