Garkuwa FM 95.5 Sokoto

Garkuwa FM 95.5 Sokoto Media Production Company

27/07/2025

Shirin Kowa ya Debo da Zafi... Tare da Yusuf Bunga daga Gidan Redeyun Garkuwa fm.

25/07/2025

.

Bakon Garkuwa shiri ne dake tattaunawa kan tarihi da kuma rayuwar mashahuran mutane, k**a daga Sarakuna, Malammai, shugabanni, ƴan'siya, ƴan kasuwa, ƴan'boko, ma'aika, lakcarori, matasa maza da mata.

Ku yi muna mentioning wanda kuke son Jin tarihinsa

21/07/2025

Live streaming of Nasir Ibrahim Jan Buzu

⚽ Kasuwar ’Yan Wasa: Sabbin Labarai. • James McAtee (22, Man City)Manchester City ta sanya farashin fam miliyan 35 kan ɗ...
21/07/2025

⚽ Kasuwar ’Yan Wasa: Sabbin Labarai.

• James McAtee (22, Man City)
Manchester City ta sanya farashin fam miliyan 35 kan ɗan wasanta James McAtee. Kungiyoyin West Ham da Eintracht Frankfurt na zawarcinsa.

• Marcus Rashford (Man United ➡️ Barcelona)
A cike da mamaki, Barcelona ta sanar da ɗaukar Marcus Rashford a matsayin aro daga Manchester United.

• Ibrahima Konaté (Liverpool)
Real Madrid na sha’awar ɗan wasan baya na Liverpool, Konaté (Faransa), amma za ta jira har zuwa badi kafin ta shiga tattaunawa.

• Vinicius Jr (Real Madrid)
Sabunta kwantiragin ɗan wasan gaba na Brazil, Vinicius Jr (25), an dage shi har zuwa shekarar 2026.

• William Saliba (Arsenal)
Real Madrid na ci gaba da sa ido kan ɗan bayan Arsenal, William Saliba (24).

• Mateo Joseph (Leeds United)
Leeds na duba yiwuwar sayar da Mateo Joseph (21, Spain) domin tara kuɗin da za ta sayo Rodrigo Muniz (24, Brazil) daga Fulham.

• Manchester United da Ruben Amorim
Kocin United, Ruben Amorim, na shirin ƙaro sababbin ‘yan wasa kafin fara kakar sabuwa.

• Viktor Gyökeres (Sporting CP)
United ta shiga zawarcin ɗan wasan gaba na Sporting, Viktor Gyökeres (27), tana fafatawa da Arsenal domin mallakarsa.

• Francesco Pio Esposito (20, Inter Milan)
Manchester United ta dawo da tayin da Inter Milan ta yi watsi da shi a Janairu domin ɗauko matashin ɗan wasan gaba na Italiya, Esposito.

• Bryan Mbeumo (Brentford ➡️ Man United)
United ta kammala binciken lafiyar ɗan wasan gaba na Kamaru, Bryan Mbeumo (25), daga Brentford.

• Jacob Ramsey (Aston Villa ➡️ Nottingham Forest)
Nottingham Forest na kan gaba wajen neman ɗan wasan tsakiya na Aston Villa, Jacob Ramsey (24).

Gwamnatin jihar Katsina ta yi ƙarin haske kan halin da gwamnan jihar, Dikko Umar Radda ke ciki bayan bayan wani hatsarin...
21/07/2025

Gwamnatin jihar Katsina ta yi ƙarin haske kan halin da gwamnan jihar, Dikko Umar Radda ke ciki bayan bayan wani hatsarin mota da ya yi a kan hanyar Katsina zuwa Daura a jiya Lahadi.

Bayanin da gwamnatin ta fitar game da hatsarin ya ce lamarin ya faru ne a lokacin da gwamna Radda ke kan hanyarsa ta zuwa Daura, inda wata mota ƙirar Golf ta kauce hanyarta, kuma ta faɗa wa motar da gwamnan ke ciki.

Daraktan yaɗa labaran gwamnan jihar Katsina, Maiwada Dan mallam ya tabbatar cewa ''bayan abin ya faru, an kwashe su an kai su asibitin Daura inda aka ba su taimakon gaggawa na farko, daga nan kuma ya taho nan Teaching Hospital ta Katsina inda ƙwararrun likitoci s**a sake duba shi domin tabbatar da cewa babu wata matsala k**ar yadda yake a tsari kiwon lafiya,''

Gamnatin jihar Katsina ta ce daga gwaje-gwajen da likitoci s**a yi, gwamna Dikko Umaru Radda yana cikin ƙoshin lafiya.

Shugaba Tinibu ya sanar da hakan ne a lokacin zaman majalisar zartarwa ta ƙasa da aka gudanar a fadar shugaban ƙasa domi...
17/07/2025

Shugaba Tinibu ya sanar da hakan ne a lokacin zaman majalisar zartarwa ta ƙasa da aka gudanar a fadar shugaban ƙasa domin karrama marigayi tsohon shugaban ƙasa Muhammadu Buhari, a wannan Alhamis.

17/07/2025

"BAN BAR PDP BA"
Shirin Kowa ya Debo da Zafi Bakin sa! Tare da Hon. Yusuf Dingyadi akan Aje Mukamin Mataimaki na Mussaman Ga Shugaban Jam'iyar PDP.

Ministan Sufurin Jiragen Sama da Ci gaban Fasahar Sararin Samaniya, Festus Keyamo, ya soki tsohon Mataimakin Shugaban Ƙa...
16/07/2025

Ministan Sufurin Jiragen Sama da Ci gaban Fasahar Sararin Samaniya, Festus Keyamo, ya soki tsohon Mataimakin Shugaban Ƙasa, Atiku Abubakar, kan lokacin da ya fice daga jam’iyyar PDP, yana zarginsa da ƙoƙarin karkatar da hankalin al’umma a lokacin da ƙasa ke cikin makokin rasuwar tsohon Shugaban Ƙasa.

Ya wallafa a shafin sa na X a ranar Laraba, Keyamo ya caccaki matakin Atiku na ficewa daga PDP kasa da kwana guda bayan rasuwar tsohon Shugaban Ƙasa, Muhammadu Buhari.

“Mai Girma, ko da yake na san cewa kana da cikakken ’yanci na sauya jam’iyya a kowane lokaci bisa tsarin mulki, fitar da takardar murabus daga jam’iyyar PDP a wannan makon na makoki bayan rasuwar tsohon shugaban ƙasarmu, Muhammadu Buhari, a bayyane yake cewa ƙoƙari ne na karkatar da hankulan jama’a daga wannan lokaci mai cike da baƙin ciki.”

“Da girmamawa ƙwarai, wannan yana nuna yadda burinka na tsayawa takarar shugaban ƙasa ba ya la’akari da jinƙai ko tausayi,” in ji Keyamo.

Rahoto daga: Idris Babangida Bello (Skipper) ✍️
Garkuwa FM 95.5 Sokoto

An ɗaga Kolo Touré daga matsayin kocin ƙungiyar matasa ta U18, inda ya jagoranci tawagar zuwa nasarar lashe gasar lig da...
16/07/2025

An ɗaga Kolo Touré daga matsayin kocin ƙungiyar matasa ta U18, inda ya jagoranci tawagar zuwa nasarar lashe gasar lig da kuma zuwa wasan ƙarshe na FA Youth Cup.

Tsohon ɗan wasan baya na Manchester City ne, Touré yana da ƙwarewa daga buga wasa a manyan ƙungiyoyi da kuma muk**an koyarwa da ya riƙe a Celtic, Leicester, Wigan, da kuma tawagar ƙasarsa ta Ivory Coast.

Yanzu ya shiga cikin sabuwar tawagar masu horarwa tare da Pep Lijnders da James French, waɗanda s**a maye gurbin wasu da s**a bar ƙungiyar bayan wani lokaci mai ƙalubale.

Ana sa ran Touré zai taimaka wajen ƙarfafa tsaron City da kuma sauƙaƙa wa matasa hanyarsu zuwa ƙungiyar manya.

Rahoto daga: Idris Babangida Bello (Skipper) ✍️
Garkuwa FM 95.5 Sokoto

16/07/2025

Gobe Insha'Allah zaku kasance da Shirin Kowa ya debo da Zafi.....

A wata wasika mai kwanan wata 14 ga Yuli, 2025, da aka aikawa Shugaban jam’iyyar PDP, gundumar Jada 1, karamar hukumar J...
16/07/2025

A wata wasika mai kwanan wata 14 ga Yuli, 2025, da aka aikawa Shugaban jam’iyyar PDP, gundumar Jada 1, karamar hukumar Jada, Jihar Adamawa, Atiku Abubakar ya bayyana cewa dalilin ficewarsa daga jam’iyyar na da nasaba da sabanin ra’ayi da ba za a iya daidaita su ba da s**a kunno kai a cikin jam’iyyar.

Ya ce ya ga dacewar rabuwa da jam’iyyar ne saboda hanyar da jam’iyyar ke bi a yanzu, wacce a cewarsa, ta saba da ainihin ka’idojin da jam’iyyar ta samo asali a kansu.

Ga yadda wasikar ta ke:

“Ina rubuto wannan wasika ne domin sanar da ficewata daga jam’iyyar People’s Democratic Party (PDP) daga yau nan take.

“Ina so in yi amfani da wannan dama domin bayyana godiyata ta musamman dangane da damammakin da jam’iyyar ta ba ni.

“Shafe wa’adin mulki guda biyu a matsayin Mataimakin Shugaban Kasa na Najeriya, tare da yin takarar shugaban kasa sau biyu, yana daga cikin manyan abubuwan da s**a taka rawa a rayuwata. A matsayina na ɗaya daga cikin gidauniyar da ta kafa jam’iyyar, hakika wannan matakin da na ɗauka yana da ɗaci da raɗaɗi a zuciyata.

“Sai dai na ga wajibi ne in yi watsi da jam’iyyar sak**akon hanyar da take bi yanzu, wanda a ganina ya saba da ginshiƙan da muka kafa ta a kai. Da zuciya mai nauyi nake ficewa, tare da amincewa da cewa sabanin da ya kunno kai ba za a iya warware shi ba.

“Ina fatan jam’iyyar da shugabanninta za su samu nasara a gaba. Na gode ƙwarai da gaske bisa damammaki da goyon baya da na samu.”

Rahoto daga: Idris Babangida Bello (Skipper) ✍️
Garkuwa FM 95.5 sokoto

Ma’aikatar Hakkokin Jama’a ta ƙasar Spain ta bukaci ofishin mai gabatar da ƙara na ƙasar da ya gudanar da bincike kan ɗa...
16/07/2025

Ma’aikatar Hakkokin Jama’a ta ƙasar Spain ta bukaci ofishin mai gabatar da ƙara na ƙasar da ya gudanar da bincike kan ɗan wasan Barcelona, Lamine Yamal, bayan rahotannin da ke cewa ya ɗauki mutane masu gajertaka (dwarfism) domin nishadantar da baki a bikin zagayowar ranar haihuwarsa ta 18.

Lamine Yamal ya shirya bikin a ranar Lahadi da ta gabata a wani gida da aka haya a garin Olivella, wani ƙaramar ƙasa da ke kimanin kilomita 50 arewa maso yammacin Barcelona. Bikin ya samu halartar masu tasiri a kafafen sada zumunta (influencers), YouTubers, da wasu daga cikin abokan wasansa a Barcelona.

Rahotanni sun ce Yamal ya ɗauki wasu masu nishadantarwa da ke da gajertaka, abin da ƙungiyar da ke kare hakkin masu Achondroplasia da wasu nau’in nakasar ƙashi a Spain (ADEE) ta bayyana a matsayin “abun ƙi a ƙarni na 21”.

A wata tattaunawa da BBC Sport, Hukumar Kula da Lafiyar Nakassu — wani ɓangare na Ma’aikatar Hakkokin Jama’a, Harkokin Masu Amfani da Kayayyaki, da Tsarin 2030 — ta ce:

“Ƙungiyar ADEE ta shigar da ƙara a gaban kotu. Saboda haka, wannan hukumar ta nemi ofishin mai gabatar da ƙara da ya bincika don tantance ko an karya doka da kuma tauye haƙƙin masu nakasa.”

Rahoto daga: Idris Babangida Bello (Skipper) ✍️
Garkuwa FM 95.5 Sokoto

Address

14 Old Airport Dambuwa
Sokoto

Alerts

Be the first to know and let us send you an email when Garkuwa FM 95.5 Sokoto posts news and promotions. Your email address will not be used for any other purpose, and you can unsubscribe at any time.

Contact The Business

Send a message to Garkuwa FM 95.5 Sokoto:

Share

Category