Arewa Discuss

Arewa Discuss Contact Us Via: [email protected] or Call: 08135790650 As A Northerner Just Be Dope And Smart And We Locate You Wherever You Are.

NITDA da Google Sun Kara Hadin Gwiwa Don Inganta Makomar Fasahar Dijital a NajeriyaBabban Daraktan NITDA,  ya karbi Baƙo...
25/07/2025

NITDA da Google Sun Kara Hadin Gwiwa Don Inganta Makomar Fasahar Dijital a Najeriya

Babban Daraktan NITDA, ya karbi Baƙon Google – Mataimakin Shugaban Harkokin Gwamnati da Manufofi (Cloud), Marcus Jadotte – a wata ganawa ta ci gaba domin zurfafa hadin gwiwa da zuba jari a Najeriya.

Tattaunawar ta mayar da hankali ne kan daidaita zuba jarin Google da burin Najeriya na sauyin fasahar dijital, musamman ta hanyar manufofi masu tallafawa. Inuwa ya gabatar da Sabon Taswirar Aiki da Shirye-shiryen NITDA (SRAP 2.0), wanda ya dace da Tsarin Fata Mai Sabunta na Shugaba , wanda ke da burin bunƙasa tattalin arzikin ƙasar ta hanyar kirkire-kirkire na dijital. Ya jaddada kudurin NITDA na samar da yanayi mai kyau don dokoki da zuba jari ga shugabannin kamfanonin fasaha.

Jadotte ya bayyana ƙudurin Google na ƙara zuba jari a Najeriya, inda ya nuna yadda Google Cloud zai iya tallafawa bunƙasar tattalin arziki da cigaban fasaha a ƙasar. Wannan ganawa ta jaddada himmar tare da juna wajen amfani da kirkire-kirkire da manufofi don cimma bunƙasar fasahar dijital a Najeriya.



Gwamnatin Jihar Taraba ta kammala biyan sama da naira biliyan 4 domin shirya jarabawar NECO, WAEC, BECE, da NABTEB na sh...
25/07/2025

Gwamnatin Jihar Taraba ta kammala biyan sama da naira biliyan 4 domin shirya jarabawar NECO, WAEC, BECE, da NABTEB na shekarar 2025 ga ɗaliban makarantun gwamnati.





Babban Hafsan Sojin Kasa, Laftanar Janar Olufemi Oluyede, ya bayar da umarnin gudanar da bincike kan bidiyon da ya yadu ...
25/07/2025

Babban Hafsan Sojin Kasa, Laftanar Janar Olufemi Oluyede, ya bayar da umarnin gudanar da bincike kan bidiyon da ya yadu na sojoji suna nuna rashin jin daɗi saboda rashin kyakkyawan abinci daga kwamandojin aiki.

Inna lillahi wa inna ilaihi rajiuSarkin Gusau na Jihar Zamfara, Dr. Ibrahim Bello, ya rasu.
25/07/2025

Inna lillahi wa inna ilaihi rajiu
Sarkin Gusau na Jihar Zamfara, Dr. Ibrahim Bello, ya rasu.


Hukumar Kwastam ta Najeriya da ke Seme ta k**a motoci guda biyar dauke da buhunan shinkafa 2,800 da aka shigo da su ba b...
25/07/2025

Hukumar Kwastam ta Najeriya da ke Seme ta k**a motoci guda biyar dauke da buhunan shinkafa 2,800 da aka shigo da su ba bisa ka’ida ba, wanda aka kiyasta darajarsu da haraji ya kai Naira miliyan 919.5.


Mun yi ayyukan lafiya fiye da 500, kuma mun bude cibiyoyin maganin Cancer guda 3 a shekara biyu da Tinubu ke mulki.~ Min...
25/07/2025

Mun yi ayyukan lafiya fiye da 500, kuma mun bude cibiyoyin maganin Cancer guda 3 a shekara biyu da Tinubu ke mulki.

~ Ministan Lafiya.



Hukumar Kula da Lantarki ta Najeriya ta yanke hukunci cewa Hukumar Lantarki ta Enugu ba ta da ikon kafa farashin lantark...
25/07/2025

Hukumar Kula da Lantarki ta Najeriya ta yanke hukunci cewa Hukumar Lantarki ta Enugu ba ta da ikon kafa farashin lantarki idan an samar da kuma aika shi daga babban rumbun wutar kasa.


Shugaba Bola Tinubu ya amince da cikakken biyan kudaden alawus na ‘yan wasan Super Falcons.  Ana sa ran ‘yan wasan za su...
24/07/2025

Shugaba Bola Tinubu ya amince da cikakken biyan kudaden alawus na ‘yan wasan Super Falcons.
Ana sa ran ‘yan wasan za su karɓi kuɗaɗen nan take.



Da Dumi Dumi: Fadar Shugaban Ƙasa Ta Mayar da Martani ga KwankwasoFadar shugaban ƙasa ta ce ta roƙi Sanata Rabi’u Musa K...
24/07/2025

Da Dumi Dumi: Fadar Shugaban Ƙasa Ta Mayar da Martani ga Kwankwaso

Fadar shugaban ƙasa ta ce ta roƙi Sanata Rabi’u Musa Kwankwaso kada ya koma PDP ko ya haɗa kai da Atiku Abubakar don zaɓen 2027. Duk da bai dawo cikin jam’iyyar APC ba, fadar shugaban ƙasa ta ce ba su damu ba.

Sun ce 'yan Najeriya suna jin daɗin mulkin Shugaba Bola Ahmed Tinubu, kuma da zaɓe ya dawo yau, za su ƙara zabensa.

Daniel Bwala, wanda ke ba shugaban ƙasa shawara, ya ce Kwankwaso ba zai yi nasara ba idan ya ƙoƙarta kifar da Tinubu a 2027.

An fitar da wannan jawabi ne a matsayin martani ga Kwankwaso, wanda ya daɗe yana sukar APC.




24/07/2025

Arewa Discuss is here for you

Zai ɗauki matakai masu wahala, kuma zai kawo gwamnonin PDP da dama.~ Sabon Shugaban APC, Nentawe Yilwatda
24/07/2025

Zai ɗauki matakai masu wahala, kuma zai kawo gwamnonin PDP da dama.
~ Sabon Shugaban APC, Nentawe Yilwatda



Taron NEC na PDP ya ƙare, jam’iyyar ta sa ranar taron gangami a watan Nuwamba.
24/07/2025

Taron NEC na PDP ya ƙare, jam’iyyar ta sa ranar taron gangami a watan Nuwamba.


Address

Abuja

Telephone

+2348135790650

Website

Alerts

Be the first to know and let us send you an email when Arewa Discuss posts news and promotions. Your email address will not be used for any other purpose, and you can unsubscribe at any time.

Contact The Business

Send a message to Arewa Discuss:

Share