Progress Radio TV Gombe

Progress Radio TV Gombe This platform would serve as a platform for people to progressively express themselves in the drive
(218)

PROGRESS RADIO FOR HIGH QUALITY TRANSMISSION, REPORTAGE, CURRENT AFFAIRS & ENTERTAINMENT

"Ɗauri," a ƙarasa mana wannan karin magana, Progress Radio ke muku barka da safiyar Juma'a.
17/10/2025

"Ɗauri," a ƙarasa mana wannan karin magana, Progress Radio ke muku barka da safiyar Juma'a.

Rahotanni daga ƙasashen Larabawa da yankin Falasɗinawa sun bayyana cewa jami’an tsaron gidan yarin Isra’ila sun lakaɗa w...
16/10/2025

Rahotanni daga ƙasashen Larabawa da yankin Falasɗinawa sun bayyana cewa jami’an tsaron gidan yarin Isra’ila sun lakaɗa wa ɗan siyasar Falasɗinawa, Marwan Barghouti, duka a yayin da yake tsare a ɗaya daga cikin manyan gidajen yarin a cewar fursinonin da aka sako.

Marwan Barghouti, wanda ya shahara a matsayin ɗaya daga cikin shugabannin kungiyar Fatah, ya daɗe yana zaman fursuna tun daga shekarar 2002, bayan da sojojin Isra’ila s**a k**a shi bisa zargin jagorantar hare-haren da s**a kashe Isra’ilawa a lokacin tashin hankalin Intifada ta biyu.

A tsawon lokaci, Barghouti ya sha nanata cewa ya kasance mai goyon bayan juriya ta siyasa da lumana, ba ta’addanci ba.

Kungiyoyin kare haƙƙin ɗan Adam da na Falasɗinawa sun bayyana ɓacin rai game da abin da s**a kira cin zarafi da zaluncin siyasa da ake yi masa a kurkuku.

Sun bukaci gwamnatin Isra’ila ta gudanar da bincike, tare da neman a tabbatar da cewa ana kula da lafiya da mutuncinsa bisa ƙa’idar dokokin ƙasa da ƙasa.

Barghouti, wanda aka haifa a garin Kobar kusa da Ramallah a 1959, yana da matuƙar farin jini a cikin al’ummar Falasɗinawa.

Masu lura da siyasa na ganin cewa idan aka sake shi daga kurkuku, zai iya zama babban ɗan takara a shugabancin Falasɗinawa a nan gaba, kasancewarsa mutum mai tasiri da karɓuwa a tsakanin matasa da masu fafutukar ’yancin Falasɗinawa.

Shugaban Amurka, Donald Trump, ya yi barazanar karya yarjejeniyar tsagaita wuta da ke tsakanin Isra’ila da Hamas, idan h...
16/10/2025

Shugaban Amurka, Donald Trump, ya yi barazanar karya yarjejeniyar tsagaita wuta da ke tsakanin Isra’ila da Hamas, idan har ƙungiyar ta Falasɗinawa ta ci gaba da kai hare-hare kan mutanen da ake zargin suna da haɗin gwiwa da Isra’ila a Gaza.

Trump ya rubuta a shafinsa na sada zumunta a ranar Alhamis cewa, "Idan Hamas ta ci gaba da kashe mutane a Gaza, wanda ba haka muka amince ba, ba mu da wata hanya sai mu shiga mu kashe su."

Wannan furuci na Trump ya nuna cewa ya sauya matsayinsa, domin a farkon makon nan ya bayyana goyon bayansa ga matakin Hamas na fatattakar ƙungiyoyin masu laifi a yankin Falasɗinu.

A ranar Talata, Trump ya shaida wa manema labarai cewa, "Sun kashe wasu ƴan ƙungiyoyi biyu da s**a kasance masu mummunan hali, ƙungiyoyi masu matuƙar muni. Sun kashe ƴan ƙungiyoyin nan da dama, kuma gaskiya ban damu da hakan sosai ba."

Shugaban Amurka Donald Trump ya ce tattaunawar da ya yi da shugaban Rasha Vladimir Putin ta waya ta yi amfani sosai, a c...
16/10/2025

Shugaban Amurka Donald Trump ya ce tattaunawar da ya yi da shugaban Rasha Vladimir Putin ta waya ta yi amfani sosai, a ci gaba da ƙokarin da yake yi na sasantawa kan rikicin da ke wakana tsakanin Ukraine da Rasha.

Bayan kammala wayar, Trump ya ce sun amince a yi wata ganawa tsakanin manyan jami'an gwamnatin Rasha da Amurka a mako mai zuwa, kafin daga baya kuma a yi wata ganawar ta gaba da gaba a birnin Budapest na ƙasar Hungary.

Kafar yada labarai ta BBC ta ce, an yi tattaunawar ta waya ne kwana ɗaya gabanin ziyarar da shugaban Ukraine Volodimyr Zelensky zai kai zuwa Amurka a gobe Juma'a domin neman ƙarin tallafi.

Shiri kai tsaye kuke sauraro a yanzu haka daga nan Progress Radio Tv Gombe tare da Abubakar Yahya . Ku kunna Radio ku sa...
16/10/2025

Shiri kai tsaye kuke sauraro a yanzu haka daga nan Progress Radio Tv Gombe tare da Abubakar Yahya .

Ku kunna Radio ku saurara.

Zango Na biyu tare Da Rukayya Aliyu Daga nan Progress Radio TV Gombe . Yau ake bikin ranar abinci ta Duniya wanda majali...
16/10/2025

Zango Na biyu tare Da Rukayya Aliyu Daga nan Progress Radio TV Gombe .

Yau ake bikin ranar abinci ta Duniya wanda majalisar dinkin duniya ta ware, shin wane abinci ne baka taɓa ci ba kake son ci?

Ku bayyana mana a comment 👇👇👇

Babbar kotun jihar Kaduna ta kori ƙarar da kwamishinnan ƴansandan jihar ya shigar da jam'iyyun ADC da SDP.Kotun ta bayya...
16/10/2025

Babbar kotun jihar Kaduna ta kori ƙarar da kwamishinnan ƴansandan jihar ya shigar da jam'iyyun ADC da SDP.

Kotun ta bayyana ƙarar a matsayin ''tozarta alfarmar kotu''.

Kotun ƙarƙashin jagorancin Maishari'a Murtala Zubairu ce haramcin taron siyasa ta kwamishinan ƴansandan jihar ya saka ya saɓa wa kundin tsarin mulki.

Haka kuma kotun ta umarci rundunar ƴansandan ta biya jam'iyyun ADC da SDP diyyar naira miliyan 15.

Maishari'a Zubairu ya ce ƴansandan sun yi amfani da ƙarfin da ya wuce hurumin da kundin tsarin mulki ya ba su wajen hana jam'iyyun siyasa gudanar da taro wanda ɗaya ne daga cikin ginshiƙin ƴancin da dokokin ƙasar s**a ba su.

Jam'iyyun sun shigar da ƙarar ne bayan wata tarzoma da ta faru a lokacin da jam'iyyar ADC ke gudanar da wani taro a Kaduna, cikin watan Agusta, wanda tsohon gwamnan jihar, Mallam Nasir El-Rufai ya halarta.

A lokacin taron, wasu da ake zargi da kasancewa ƴandabar siyasa sun kai samame wurin taron, tare da far wa mutanen da ke taron da lalata dukiyoyi.

Gwamnatin Najeriya ta ce daga yanzu waɗanda za su yi kwasa-kwasan da basu da nasaba da kimiyya za su iya shiga jami’a ba...
15/10/2025

Gwamnatin Najeriya ta ce daga yanzu waɗanda za su yi kwasa-kwasan da basu da nasaba da kimiyya za su iya shiga jami’a ba tare da cin darasin lissafi ba.

Zangon farko tare da Maryam Atiku, daga nan sashen hausa na Progress Radio TV Gombe . Wani sakon fatan alheri kuke da sh...
15/10/2025

Zangon farko tare da Maryam Atiku, daga nan sashen hausa na Progress Radio TV Gombe . Wani sakon fatan alheri kuke da shi?

“𝐌𝐚𝐢 𝐤𝐚𝐳𝐚 𝐚 𝐚𝐥’𝐣𝐢𝐡𝐮,” 𝐚 𝐤𝐚𝐫𝐚𝐬𝐚 𝐦𝐚𝐧𝐚 𝐰𝐚𝐧𝐧𝐚𝐧 𝐤𝐚𝐫𝐢𝐧 𝐦𝐚𝐠𝐚𝐧𝐚, 𝐏𝐫𝐨𝐠𝐫𝐞𝐬𝐬 𝐑𝐚𝐝𝐢𝐨 𝐤𝐞 𝐦𝐮𝐤𝐮 𝐛𝐚𝐫𝐤𝐚 𝐝𝐚 𝐬𝐚𝐟𝐢𝐲𝐚𝐫 𝐋𝐚𝐫𝐚𝐛𝐚.
15/10/2025

“𝐌𝐚𝐢 𝐤𝐚𝐳𝐚 𝐚 𝐚𝐥’𝐣𝐢𝐡𝐮,” 𝐚 𝐤𝐚𝐫𝐚𝐬𝐚 𝐦𝐚𝐧𝐚 𝐰𝐚𝐧𝐧𝐚𝐧 𝐤𝐚𝐫𝐢𝐧 𝐦𝐚𝐠𝐚𝐧𝐚, 𝐏𝐫𝐨𝐠𝐫𝐞𝐬𝐬 𝐑𝐚𝐝𝐢𝐨 𝐤𝐞 𝐦𝐮𝐤𝐮 𝐛𝐚𝐫𝐤𝐚 𝐝𝐚 𝐬𝐚𝐟𝐢𝐲𝐚𝐫 𝐋𝐚𝐫𝐚𝐛𝐚.

14/10/2025

Shin sauro ya taba Muku mummunan cizo a asibiti yayinda kaje ganin likita ko Kai Mai jinya?

Address

Plot No. 5988, Tumfure, Bauch Road, North-Eastern
Gombe

Alerts

Be the first to know and let us send you an email when Progress Radio TV Gombe posts news and promotions. Your email address will not be used for any other purpose, and you can unsubscribe at any time.

Contact The Business

Send a message to Progress Radio TV Gombe:

Share