Gida-Gida Tv

Gida-Gida Tv “Ku kasance tare da mu a koda yaushe domin samun labarai kai tsaye da irin yadda shirye-shiryenmu ke gudana a kowane lokaci.
(9)

Muna tare da ku, kuma burinmu shine kawo muku gaskiya da sahihan bayanai kai tsaye daga tushe.”
Domin Karin Bayani: 08067858275

08/05/2026
08/05/2026

SANARWA! SANARWA!! SANARWA!!!

Daga Ofishin Shugaban Ƙaramar Hukumar Dawakin Tofa.

Ana sanar da al’umma cewa, Ƙaramar Hukumar Dawakin Tofa ba ta taɓa sayar da wani fili ba, haka kuma ba ta taɓa bai wa kowa wani fili ba.

Saboda haka, duk wanda ya sayi fili daga hannun Abdullahi Kunnawa Maros, ko Wakilin Hakimin Dawakin Tofa, ko wani jami’in Ƙaramar Hukuma, ko wani mai sarautar gargajiya, to ya sani cewa ya shiga cikin harkar da ba ta da inganci a idon doka.

Ana shawartar duk wanda abin ya shafa da ya kai ƙarar wanda ya sayar masa da filin zuwa ofishin ‘yan sanda mafi kusa da shi domin ɗaukar matakin doka.

Sanarwa daga:
Ofishin Shugaban Ƙaramar Hukumar Dawakin Tofa

Gwamnan Jihar Kano Alh Abba Kabir Yusuf Ya Mayar da Fom ɗin Takarar Gwamna Karo na Biyu a APCGwamnan Jihar Kano, Alh Abb...
07/05/2026

Gwamnan Jihar Kano Alh Abba Kabir Yusuf Ya Mayar da Fom ɗin Takarar Gwamna Karo na Biyu a APC

Gwamnan Jihar Kano, Alh Abba Kabir Yusuf, ya mayar da fom ɗinsa na neman takarar gwamnan jihar karo na biyu ga uwar jam’iyyar APC, a wani gagarumin taro da ya ja hankalin dubban magoya baya, shugabannin jam’iyya da manyan masu ruwa da tsaki a harkokin siyasar Kano.

Taron wanda ya gudana cikin yanayi na farin ciki da nuna ƙarfin siyasa, ya samu halartar jiga-jigan APC daga matakai daban-daban, inda s**a bayyana cikakken goyon bayansu ga gwamnan domin ya ci gaba da jagorantar jihar Kano a zaɓen shekarar 2027.

A yayin da yake mika fom ɗin nasa, Gwamna Abba Kabir Yusuf ya bayyana cewa matakin sake neman kujerar gwamna ya samo asali ne daga irin goyon baya da amincewar da al’ummar Kano s**a nuna masa, tare da buƙatar ci gaba da ayyukan raya jihar da gwamnatinsa ta fara aiwatarwa.

Ya ce gwamnatin sa ta mayar da hankali wajen bunƙasa ilimi, lafiya, samar da ababen more rayuwa, tallafawa matasa da mata, da kuma inganta walwalar al’umma baki ɗaya. Ya ƙara da cewa har yanzu akwai manyan tsare-tsare da gwamnatin sa ke son kammalawa domin ɗora jihar Kano a sahun gaba wajen ci gaba da bunƙasa tattalin arziki da zaman lafiya.

Gwamnan Jihar Kano ya kuma yaba da irin haɗin kai da biyayya da shugabannin jam’iyyar APC suke nunawa, yana mai cewa wannan haɗin kai shi ne ginshiƙin nasarar jam’iyyar a jihar Kano. Haka kuma ya gode wa magoya baya bisa irin yadda s**a cika wajen taron domin nuna ƙauna da goyon baya ga takararsa.

Wasu daga cikin shugabannin APC da s**a yi jawabi a wajen taron sun bayyana Gwamna Abba Kabir Yusuf a matsayin shugaba mai kishin al’umma da ci gaban jihar Kano. Sun ce ayyukan da ya gudanar a fannoni daban-daban sun ƙara tabbatar da cewa ya cancanci sake samun damar jagorantar jihar a karo na biyu.

Taron ya kasance cikin tsari da walwala, yayin da aka rika kaɗe-kaɗe da rera taken jam’iyya, tare da nuna alamun haɗin kai da ƙarfin APC a Kano gabanin babban zaɓen shekarar 2027.

Dubban magoya bayan jam’iyyar da s**a halarci taron sun bayyana ƙwarin gwiwarsu cewa jam’iyyar za ta sake samun nasara tare da ci gaba da riƙe madafun iko a jihar Kano.

07/05/2026

Gwamnan Jihar Kano Alh Abba Kabir Yusuf Ya Mayar da Fom ɗin Takarar Gwamna Karo na Biyu a APC

Gwamnan Jihar Kano, Alh Abba Kabir Yusuf, ya mayar da fom ɗinsa na neman takarar gwamnan jihar karo na biyu ga uwar jam’iyyar APC, a wani gagarumin taro da ya ja hankalin dubban magoya baya, shugabannin jam’iyya da manyan masu ruwa da tsaki a harkokin siyasar Kano.

Taron wanda ya gudana cikin yanayi na farin ciki da nuna ƙarfin siyasa, ya samu halartar jiga-jigan APC daga matakai daban-daban, inda s**a bayyana cikakken goyon bayansu ga gwamnan domin ya ci gaba da jagorantar jihar Kano a zaɓen shekarar 2027.

A yayin da yake mika fom ɗin nasa, Gwamna Abba Kabir Yusuf ya bayyana cewa matakin sake neman kujerar gwamna ya samo asali ne daga irin goyon baya da amincewar da al’ummar Kano s**a nuna masa, tare da buƙatar ci gaba da ayyukan raya jihar da gwamnatinsa ta fara aiwatarwa.

Ya ce gwamnatin sa ta mayar da hankali wajen bunƙasa ilimi, lafiya, samar da ababen more rayuwa, tallafawa matasa da mata, da kuma inganta walwalar al’umma baki ɗaya. Ya ƙara da cewa har yanzu akwai manyan tsare-tsare da gwamnatin sa ke son kammalawa domin ɗora jihar Kano a sahun gaba wajen ci gaba da bunƙasa tattalin arziki da zaman lafiya.

Gwamnan Jihar Kano ya kuma yaba da irin haɗin kai da biyayya da shugabannin jam’iyyar APC suke nunawa, yana mai cewa wannan haɗin kai shi ne ginshiƙin nasarar jam’iyyar a jihar Kano. Haka kuma ya gode wa magoya baya bisa irin yadda s**a cika wajen taron domin nuna ƙauna da goyon baya ga takararsa.

Wasu daga cikin shugabannin APC da s**a yi jawabi a wajen taron sun bayyana Gwamna Abba Kabir Yusuf a matsayin shugaba mai kishin al’umma da ci gaban jihar Kano. Sun ce ayyukan da ya gudanar a fannoni daban-daban sun ƙara tabbatar da cewa ya cancanci sake samun damar jagorantar jihar a karo na biyu.

Taron ya kasance cikin tsari da walwala, yayin da aka rika kaɗe-kaɗe da rera taken jam’iyya, tare da nuna alamun haɗin kai da ƙarfin APC a Kano gabanin babban zaɓen shekarar 2027.

Dubban magoya bayan jam’iyyar da s**a halarci taron sun bayyana ƙwarin gwiwarsu cewa jam’iyyar za ta sake samun nasara tare da ci gaba da riƙe madafun iko a jihar Kano.

Congratulations
07/05/2026

Congratulations

Jiƙan Garba Kafi Bankı tabbas 👏🤸‍♂️
07/05/2026

Jiƙan Garba Kafi Bankı tabbas 👏🤸‍♂️

Congratulations
07/05/2026

Congratulations

Address

Kano
700001

Website

Alerts

Be the first to know and let us send you an email when Gida-Gida Tv posts news and promotions. Your email address will not be used for any other purpose, and you can unsubscribe at any time.

Share

Category