05/10/2025
Ƙasar Iran ta watsar da amfani da tauraron ɗan Adam na ƙasar Amurka GPS, inda a hukumance hukumar sadarwar ƙasar tace an cire dukkan na'urorin sadarwar ƙasar daga kan GPS, an mayar da su kan tauraron ɗan Adam ɗin ƙasar China mai suna Baidu.
Saboda Amurka na samun damar yi mata leƙen asiri inda har take iya karɓe iko da sararin samaniyar ƙasar, ta bawa Isra'ila bayanan sirrin da take kaiwa Iran ɗin hari, sanarwar tace yanzu Amurka ba zata iya samun damar yiwa Iran ɗin leken asiri ba, kuma Iran ɗin zata kammala aikin gina nata tauraron ɗan Adam ɗin nan da lokaci ƙanƙane.