NBS HAUSA 92.5FM KEFFI

NBS HAUSA 92.5FM KEFFI Tashar rediyo mai alfahari da kyawun al'umma ɗaya

*DARAJAR ƊAN ADAM (PART 2)**DAGA HAUWAU ABUBAKAR IMAM (Maman Afnan*Cikin salo da ƙwarewar tuƙi Musa dereba ke tuƙi, shi ...
31/01/2025

*DARAJAR ƊAN ADAM (PART 2)*

*DAGA HAUWAU ABUBAKAR IMAM (Maman Afnan*

Cikin salo da ƙwarewar tuƙi Musa dereba ke tuƙi, shi kuwa ranka shi daɗe in ban da latse-latsen waya babu abin da yake yi.

Cinkin ƙanƙanin lokaci s**a isa gurin gagarumin taron da aka gayyace shi, cikin isa da tinƙaho na 'ya'yan manyan da s**a taso cikin daula yake tafiya daga ganin sa ka san akwai masu gida rana.

Shigarsa ɗakin taro, idanu s**a yi ca a kansa kasancewar sa gwani wajen iya saka kaya da iya tafiya ta isa. Ya samu kyakkyawar tarba da karramawa ta musamman a wurin.

Can gefen Musa dereba kuwa ya yi tagumi. Tunani fal cikin zuciyarsa da tausayin yarinyar da ya buge da kuma yadda ƙaramin yaro ɗan cikinsa ke gana masa azaba don kawai ya kasance talaka. Sam bai biyo halin mahaifinsa ba.

*FMC*

Bayan kwana biyu sannan ta farka da salati tana faɗin ina ne nan cikin razana da gigicewa take faɗin hakan.

Da sauri malaman jinyar da ke kusa s**a ƙaraso kanta suna faɗin sannu baiwar Allah, sannu kin ji. Ita kuwa sai faɗi take ina nake? Me ya same ni? Ku bar ni in tafi, ku bar ni in tafi. Ta yunƙura za ta tashi ta ji ƙafarta ta riƙe gam. Da ƙyar s**a iya jinginar da ita. Nan take wasu zafafan hawaye ke gangarowa bisa kuncinta.

Ɗaya daga cikin nas ɗin ta ce, baiwar ki yi haƙuri mota ce ta buge ki, kuma tun da aka kawo ki nan babu wanda ya zo wurin ki. Mutum ɗaya ne daga cikin waɗanda s**a kawo ki ya zo jiya shi ma ya ce ba danginki ba ne.

Nan take ta yi murmushin baƙin ciki gami da ƙara tsanar kanta da kanta.

"Baiwar Allah mene ne sunanki?" Tambayar da wata nas ta yi mata ke nan. Cikin sarƙewar murya gami da gyaɗa kai gefe guda ta ce, sunana Lubna. Faɗar hakan ke da wuya numfashinta ya sarƙe idanuwa s**a fara yin sama-sama. A gigice s**a fara kiran dakta, dakta......

*GIDAN MUSA DEREBA*

A hankali cikin natsuwa ta shigo gidan nasu wanda ko ƙyaure babu kanta ɗauke da bokitin ruwa fal, duk ta galabaita. Amma a hakan a zuciyarta tausayin mahaifiyarta ce cike da zuciyarta wanda take ayyano cewa idan ta yi kuɗi za su ji daɗi a rayuwa.

Muryar mahaifiyarta inna Mairo ce ta dawo da ita daga duniyar tunanin da take yi. Ta ce Hamida kin san yau itacen nan har yanzu ya ƙi kamawa wallahi, na rasa yadda zan yi. Ga shi Babanki ba ya son ya dawo gida ban idar da girki ba.

Cikin sanyin murya ta ce, Inna kawo in taya ki, yanzu zai tashi. Inna Mairo ta ce, ka ji mini ja'ira ni ban iya ba sai ke, je ki ɗauki gari ki tankaɗe kawai. Hamida ta ce to, Inna.

Sallamar Malam Musa s**a ji. Da karsahi Hamida ta miƙe don karɓar ledar da ke hannunsa gami da rusunawa ta ce, sannu da zuwa Baba. Ya ce, yauwa sannu Hamida.
Cikin natsuwa Inna Mairo ta ce, yau an ɓata wa maigida rai, a yi mini aikin gafara, ba laifina ba ne.

Malam Musa ya gyaɗa kai gami da zama a tabarmar da aka shimfiɗa masa, sannan ya ce hmmm! Ni wallahi ba na ma jin yunwar sam hankalina ba a kwance yake ba wallahi. Baki buɗe, Inna Mairo ta ce, lafiya dai ko, me ya faru?

Cikin minti 20 ya ba ta labarin abin da ya faru.
Inna Mairo ta fara tafa hannu tana faɗin, innalillahi wa innah ilaihir-rajiun. Dole jikinka ya yi sanyi, kuma dole ne a kanmu mu bincika mu gano asibitin da aka kai yarinyar ko don ka nemi gafarar ta ko. Ya ce, ai yin hakan ya zama dole.....

*WASA FARIN GIRKI*

Mai karatu mu haɗu a kashi na 3.

*TAKU HAUWAU ABUBAKAR IMAM (Maman Afnan)*
*09037234426*

19/01/2025

Saurari shirin KUNNEN GARI....

15/01/2025

TAƘAITATTUN LABARU - Laraba, 15/01/2025

15/01/2025

TA'AZIYYA

DARAJAR ƊAN ADAM (PART 1) DAGA HAUWAU ABUBAKAR IMAM (Maman Afnan)Wannan littafin ƙagaggen labari ne idan ya ci karo da h...
14/01/2025

DARAJAR ƊAN ADAM (PART 1)

DAGA HAUWAU ABUBAKAR IMAM (Maman Afnan)

Wannan littafin ƙagaggen labari ne idan ya ci karo da halinki ko halinka to, a yi mana uziri. An ƙago labarin ne domin faɗakarwa amma ba don tozarci ba.

Da suna Allah Mai Rahma Mai Jinƙai. An fara rubuta wannan libarin ne a ranar Juma'a, 03-01-2025. ALLAH Ya sa mu kai ƙarshensa lafiya. Amin

Ƙarar taka burki kake ji ƙuuuu, amma duk da hakan bai hana buge wacce ke tsakiyar titin ba. Ka san cewar mai motar gudu yake yi sosai.

Cikin hanzari da karsashi dereban ya fito jikinsa na rawa yana faɗin innalillahi wa innah ilaihirraji'un, ganin yadda yarinyar ke kwance ba ta ko motsi ya ƙara rikitar da shi. Jama'ar da ke gefe s**a taso da sauri don ba da gudummawa.

Cikin karsashi dereban ya leƙa cikin motar yana faɗin; ranka shi daɗe, ko motsi ba ta yi fa.

Nan take ya kwashe shi da mari yana faɗin ka san inda zan je yana da muhimmanci fiye da wannan shirmen banzan don an buge wannan talakar banzar kake ta rawar jiki, wallahi idan ka ƙara minti uku a wannan wuri to, a bakin aikinka.

Cinkin sanyin jiki dereban ya wuce s**a tafi s**a bar ta nan kwance magashiyyan.

Jama'ar da ke wurin s**a fara yi masa tofin alatsine da Allah-wadarai da hali irin na wasu masu kuɗin da ba su san darajar ɗan Adam ba.

Nan take wani ƙaƙƙarfa daga cikinsu ya ce mu taimaka mu kai ta asibiti, har yanzu ba ta farfaɗo ba. Kuma ga jini na ta faman zuba, nan take s**a yanke shawarar kai ta babbar asibitin tarayya da ke garin Keffin Magaji Ɗan Yamusa, da aka fi sani da FMC a taƙaice. Saboda ana yabon asibitin wajen majinyata yadda ya kamata.

Isar su ke da wuya, aka wuce da ita ɗakin gagga, wato Emergency, domin ba ta kulawar gaggawa.

Mai karatu, mu haɗu a kashi na 2 da yardar Allah domin jin yadda za ta kaya.

Taku, Hauwau Abubakar Imam (Maman Afnan) 09037234426

11/01/2025

Ku isar da sakonnin barka da dare ga dangi da abokai

09/01/2025

TAƘAITATTUN LABARU - AL'HAMIS, 09/01/2025

04/01/2025
04/01/2025

Wane ne gwarzonka/ki a shekarar 2024?

03/01/2025

HOTUNA: Yadda ziyarar aiki ta yini guda da Mataimakin Shugaban Ƙasa, Kashim Shettima, ya kai Jihar Nasarawa ta kasance.

Gwamna Jihar Nasarawa, Injiniya Abdullahi Sule ya rushe majalisar zartarwarsa baki ɗaya. Rushewar ta fara aiki ne nan ta...
03/01/2025

Gwamna Jihar Nasarawa, Injiniya Abdullahi Sule ya rushe majalisar zartarwarsa baki ɗaya. Rushewar ta fara aiki ne nan take kamar yadda hadimin gwamna kan sha'anin yaɗa labarai ya shaida wa manema labarai.

Wannan ita ce sabuwar lambar da za mu ci gaba da yin amfani da ita wajen ba ku damar kira a shirye-ahiryenmu
03/01/2025

Wannan ita ce sabuwar lambar da za mu ci gaba da yin amfani da ita wajen ba ku damar kira a shirye-ahiryenmu

Mai Martaba Sarkin Keffi, Dr. Shehu Chindo Yamusa III. Allah Ya ƙara wa sarki lafiya🙏
21/11/2024

Mai Martaba Sarkin Keffi, Dr. Shehu Chindo Yamusa III.

Allah Ya ƙara wa sarki lafiya🙏

15/11/2024

Ku isar da fatan alheri ga 'yan uwa da abokan arziki

Yayin da Gwamnan Jihar Nasarawa, Engr. Abdullahi A. Sule ya kai ziyarar aiki  hedikwatar sojoji ta 22 Quick Response ɓan...
14/11/2024

Yayin da Gwamnan Jihar Nasarawa, Engr. Abdullahi A. Sule ya kai ziyarar aiki hedikwatar sojoji ta 22 Quick Response ɓangaren sojojin sama da ke hanyar Shendam, Lafia a ranar Alhamis.

📸 Gov. Abdullahi A. Sule Mandate

Dangote ya zargi ‘yan kasuwar mai da kai wa Shugaba Bola Ahmed Tinubu korafin matatarsa na sayar da man diesel da arha, ...
12/09/2024

Dangote ya zargi ‘yan kasuwar mai da kai wa Shugaba Bola Ahmed Tinubu korafin matatarsa na sayar da man diesel da arha, wato N900 kan lita daya, lamarin da s**a ce ba alheri ba ne ga kasuwancinsu.

'Yan bindiga sun sace ma'aikatan kiwon lafiya biyu a Gundumar Kuyallo da ke cikin ƙaramar bukumar Birnin-Gwari, Jihar Ka...
10/09/2024

'Yan bindiga sun sace ma'aikatan kiwon lafiya biyu a Gundumar
Kuyallo da ke cikin ƙaramar bukumar Birnin-Gwari, Jihar Kaduna.

Mai magana da yawun Shugaban Kasa Bola Ahmed Tinubu kan saha'anin yaɗa labarai, Ajuri Ngelale, ya ajiye muƙaminsa nan ta...
07/09/2024

Mai magana da yawun Shugaban Kasa Bola Ahmed Tinubu kan saha'anin yaɗa labarai, Ajuri Ngelale, ya ajiye muƙaminsa nan take.

A ranar Juma'a Ngelale ya miƙa wa Shugaban Ma'aikatan Fadar Shugaban Ƙasa, Femi Gbajabiamila, takardar ajiye muƙamin nasa.

Address

Keffi-Akwanga Road
Keffi

Telephone

+2348087615698

Website

Alerts

Be the first to know and let us send you an email when NBS HAUSA 92.5FM KEFFI posts news and promotions. Your email address will not be used for any other purpose, and you can unsubscribe at any time.

Videos

Share

Category