01/11/2025
YANZU-YANZU: Ƙungiyar RHAYEI ta naɗa Kwamishinan Muhalli na Katsina, Hon. Suleiman Hamza, a matsayin Grand Patron na Kamfen ɗin “10 Million PVC Enrolment Campaign”
Ƙungiyar Renewed Hope Arewa Youth Engagement Initiative (RHAYEI) ta sanar da naɗin Hon. Suleiman Hamza (Wamban Faskari), Kwamishinan Muhalli na Jihar Katsina, a matsayin Grand Patron na shirin “10 Million PVC Enrolment Campaign for President Bola Ahmed Tinubu and Governor Dikko Umar Radda.”
An gudanar da bikin naɗin ne jiya a birnin Katsina, inda manyan jami’an gwamnati, shugabannin matasa, da masu ruwa da tsaki a harkokin siyasa s**a halarta. Taron ya kasance wata dama ta ƙarfafa haɗin kai da wayar da kan matasa kan muhimmancin mallakar katin zabe (PVC) a shirye-shiryen zabubbuka masu zuwa.
A yayin taron, Barr. Usman Rosi, Esq., Kodineta na Arewa maso Gabas na ƙungiyar RHAYEI, ya bayyana cewa naɗin Hon. Suleiman Hamza ya zo a kan lokaci kuma yana da muhimmanci wajen nuna irin rawar da yake takawa wajen ƙarfafa matasa, kare muhalli, da gina dimokuraɗiyya mai ɗorewa a Najeriya.
Ya ce manufar wannan kamfen ita ce wayar da kai da haɗa matasa miliyan goma (10 million) daga jihohin Arewa 19 domin su mallaki PVC kafin zabubbukan da ke tafe.
Barr. Rosi ya jaddada cewa jajircewa, hangen nesa da kishin al’umma da Hon. Hamza ke da shi za su ƙara ƙaimi ga ƙungiyar wajen isar da saƙon ta da kuma ƙarfafa shiga siyasa, musamman a tsakanin matasa.
A nasa jawabin bayan karɓar takardar naɗin, Hon. Suleiman Hamza ya nuna godiya bisa wannan girmamawa, inda ya yi alkawarin bayar da cikakken goyon baya domin ganin an cimma nasarar kamfen ɗin 10 Million PVC Enrolment Campaign.
Ya kuma jaddada muhimmancin wayar da kan masu zabe, fahimtar siyasa, da haɗin kai tsakanin matasa, domin ci gaba da tabbatar da manufar Renewed Hope ta gwamnatin Shugaban Ƙasa Bola Ahmed Tinubu.
Takardar naɗin ta fito daga Kodineta na Arewa maso Gabas, Barr. Usman Rosi, Esq., kuma an sanya hannu a hukumance daga Barr. Aisha Garba, Esq., a madadin jagorancin ƙasa na ƙungiyar Renewed Hope Arewa Youth Engagement Initiative (RHAYEI).
Ƙungiyar RHAYEI na ci gaba da taka muhimmiyar rawa wajen haɗa matasan Arewacin Najeriya domin shiga harkokin siyasa, haɓaka jagoranci, da gina dimokuraɗiyya mai ɗorewa bisa tsarin Renewed Hope Agenda.